loading

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)


รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ภิญโญ พวงมะลิ

Pinyo Puangmali

หัวหน้าภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล

66 53 94 4146 Ext 974

pinyo@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ดร.นิติ คำเมืองลือ

NITI KAMMUANG-LUE

รองหัวหน้าภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล

0-5394-4144 ต่อ 980

niti@eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

Prof.Dr.Matthew Owen Thomas Cole

Matthew O. Cole

ผู้ช่วยหัวหน้าภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล (ดูแลงานหลักสูตรปริญญาตรี)

66 53 94 4146Ext 942

motcole@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.วงกต วงศ์อภัย

WONGKOT WONGSAPAI

ผู้ช่วยหัวหน้าภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล (ดูแลงานวิจัย)

66 53 94 4146 Ext 950

joejoe@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.วัชพล โรจนรัตนางกูร

WATCHAPON ROJANARATANANGKULE

ผู้ช่วยหัวหน้าภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล (ดูแลงานบัณฑิตศึกษา)

053-944111

watchapon.roj@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ดร. ธงชัย ฟองสมุทร

Thongchai Fongsamootr

-

-

thongchai.f@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ปวรุตม์ จงชาญสิทโธ

Pawarut Jongchansitto

-

66 53 94 4146 Ext 985

pawarutj37@gmail.com

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ศ.ดร.นคร ทิพยาวงศ์

Nakorn Tippayawong

-

053 94 4146 Ext 966

n.tippayawong@yahoo.com

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ดร.ธีระพงษ์ ว่องรัตนะไพศาล

Theeraphong Wongratanaphaisan

-

66 53 94 4146 Ext 947

wong@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.อนุชา พรมวังขวา

Anucha Promwungkwa

-

66 53 94 4146 Ext 962

anucha.prom@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.อนุศาล เพิ่มสุวรรณ

Anusarn Permsuwan

-

66 53 94 4146 Ext 953

anusan@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ดร.ศิวะ อัจฉริยวิริยะ

Siva Achariyaviriya

-

66 53 94 4146 Ext 944

siva.a@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ดร.อารีย์ อัจฉริยวิริยะ

Aree Achariyaviriya

-

66 53 94 4146 Ext 943

aree.a@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ชัชวาลย์ ชัยชนะ

Chatchawan Chaichana

-

053 94 4146 Ext 950

chatchawan.c@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ดร. ชัชวาล ตัณฑกิตติ

Chatchawan Tantakitti

-

66 53 94 4146 Ext 940

chut@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ดามร บัณฑุรัตน์

Damorn Bunturat

-

66 53 94 4146

damorn.b@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.เดช ดำรงศักดิ์

Det Damrongsak

-

66 53 94 4146Ext 964

det@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ดร. อิทธิชัย ปรีชาวุฒิพงศ์

ITTHICHAI PREECHAWUTTIPONG

-

053-944146

itthichai.p@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

อ.ขจรเดช พิมพ์พิไล

Kajorndaj Phimphilai

-

66 53 94 4146Ext 952

kajorndej.p@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.เก่งกมล วิรัตน์เกษม

Kengkamol Wiratkasem

-

66 53 94 4146Ext 979

kengkamon.w@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.กอดขวัญ นามสงวน

Kordkwan Namsanguan

-

66 53 94 4146Ext 942

kordkwan@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.มานะ แซ่ด่าน

Mana Saedan

-

66 53 94 4146Ext 961

mana@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ณัฐ วรยศ

Nat Vorayos

-

66 53 94 4146

nat@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ณัฐนี วรยศ

Natanee Vorayos

-

66 53 94 4146

natanee@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ณัฐวิทย์ พรหมมา

Natawit Promma

-

66 53 94 4146 Ext 936

nattawit@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ณัฐวุฒิ เนียมสอน

Natawut Neamsorn

-

-

natawut.neamsorn@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ภัทราพร กมลเพ็ชร

Patrapon Kamonpet

-

66 53 94 4146 Ext 949

patrapon.k@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.พฤกษ์ อักกะรังสี

Pruk Aggarangsi

-

66 53 94 4146

pruk.a@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ดร.พฤทธ์ สกุลช่างสัจจะทัย

Phrut Sakulchangsatjatai

-

66 53 94 4146 Ext 122

phrut@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ศ.ดร.ประดิษฐ์ เทอดทูล

Pradit Terdtoon

-

66 53 94 4146 Ext 911

pradit@eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ประเสริฐ ฤกษ์เกรียงไกร

Prasert Rerkkriangkrai

-

66 53 94 4146 Ext 942

prasert@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ดร.ระดม พงษ์วุฒิธรรม

Radom Pongvuthitham

-

66 53 94 4146 Ext 969

radom@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.สาทิส ถาวรนันท์

Satis Thavornun

-

66 53 94 4146 Ext 945

satis@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร. สมชาย พัฒนา

Somchai Pattana

-

66 53 94 4146

spattana@chiangmai.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ศ.ดร. ทนงเกียรติ เกียรติศิริโรจน์

Tanongkiat Kiatsiriroat

-

66 53 94 4146 Ext 931,932

tanong@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ตะวัน สุจริตกุล

Thawan Sucharitakul

-

053 94 4146 Ext 931,948

thawansu@yahoo.com

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.วิบูลย์ ช่างเรือ

Viboon Changrue

-

053 94 4146

viboon.c@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.วัชรพงษ์ ธัชยพงษ์

Watcharapong Tachajapong

-

66 53 94 4146 Ext 976

wtacha@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ปวีรศักดิ์ ฟ้าเฟื่องวิทยากุล

W. Phaphungwittayakul

-

053-944146-912

wera.phaphuang@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.เวชยันต์ รางศรี

Wetchayan Rangsri

-

66 53 94 4146 Ext 912

wetchayan.rangsri@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ยงยุทธ ใจบุญ

Yongyoot Jaiboon

-

66 53 94 4146 Ext 938

yongyoot@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร. ยศธนา คุณาทร

Yottana Khunatorn

-

66 53 94 4146 Ext 970

piakman@dome.eng.cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ชาย รังสิยากูล

Chaiy Rungsiyakull

-

053943804

chaiy.rungsiyakull@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

รศ.ดร.กลยุทธ ปัญญาวุธโธ

KONLAYUTT PUNYAWUDHO

-

-

konlayutt.p@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.อรรถกร อาสนคำ

ATTAKORN ASANAKHAM

-

05394144

attakorn.asana@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

อ.ดร.กัญญา รัตนะมงคลกุล

Ms.KANYA RATTANAMONGKHONKUN

-

053944144

kanya.r@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.จักรพงษ์ จำรูญ

CHAKKAPONG CHAMROON

-

66-42006

chakkapong.ch@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.ธรณิศวร์ ดีทายาท

THORANIS DEETHAYAT

-

053-944144

thoranis.dee@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

อ.ดร.ใฝ่ฝัน ตัณฑกิตติ

Ms.FAIFAN TANTAKITTI

-

053944144

faifan.tantakitti@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.วรเดช มโนสร้อย

WORADEJ MANOSROI

-

053-944144

woradej.manosroi@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ผศ.ดร.อาภิรักษ์ หกพันนา

APIRUK HOKPUNNA

-

053944144

arpiruk.hok@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

Assoc.Prof.Dr.James Christopher Moran

James Christopher Moran

-

-

james.moran@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

อ.ดร.ยุทธนา โมนะ

YUTTANA MONA

-

053-944146

yuttana.mona@cmu.ac.th

รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff) รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

อ.ดร.พนา สุทธกูล

Pana Suttakul

-

66 53 94 4146 Ext 967

pana.s@cmu.ac.th


รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)
Department of Mechanical engineering
Faculty of Engineering
Chiang Mai University © 2020 All rights reserved.
by รายชื่อคณาจารย์ (Academic Staff)

ติดต่อสอบถาม

ภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 239 ถนนห้วยแก้ว ตำบลสุเทพ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ 50200

เบอร์โทร : 0 5394 4146 ต่อ 411-415

fax : 0 5394 4145

Email : info@dome.eng.cmu.ac.th